Mafi girman ƙarfin fitilun LED, mafi girman haske?

A cikin rayuwar yau da kullun, yawancin mutane suna tunanin cewa ƙarfin hasken LED yana da alaƙa kai tsaye da haskensu.Duk da haka, yin zurfafa cikin batun yana nuna cewa ba haka lamarin yake ba.Yayin da wattage ke taka rawa wajen amfani da makamashi da kuma amfani da wutar lantarki, ba shine mabuɗin mahimmanci wajen tantance yadda hasken zai kasance ba.Madadin haka, maɓalli mai mahimmanci shine juyi mai haske.

Ana auna wutar lantarki a watts (W) kuma yana wakiltar aikin da abu yayi a kowane lokaci naúrar.Mafi girman ƙimar wutar lantarki, mafi girma makamashi da amfani da wutar lantarki, amma wannan shine kawai abin tunani kuma ba shine babban abin da ke tabbatar da haske ba.A gefe guda kuma, hasken haske, wanda aka auna shi da lumens (LM), yana ƙididdige adadin hasken da idon ɗan adam zai iya tsinkaya a kowane yanki.Mafi girman ƙimar lumen, hasken da ke haskakawa.

Don ƙididdige hasken fitilar, dole ne ku yi la'akari da ingancin haske, wanda aka auna a cikin lumens per watt (LM/W).Mabubbugar haske daban-daban tare da kwararar haske iri ɗaya suna da amfani da makamashi daban-daban.Mafi girman ingancin haske, ƙarancin kuzari da ake cinyewa a ƙarƙashin haske iri ɗaya.Ƙididdigar ƙididdiga na fiɗa mai haske shine haske mai haske = ingancin haske * iko.

Misali, la'akari da fitilun guda biyu: Fitilar 36W tare da ingantaccen inganci na 80lm/W yana fitar da haske mai haske na 2880lm, da fitilar 30W tare da ingantaccen haske na 110lm/W yana fitar da haske mai haske na 3300lm.A cikin wannan misalin, ko da yake fitilar 30W tana da ƙananan ƙimar ƙarfin wuta, ya fi haske fiye da fitilar 36W saboda girmansa mai haske.

A taƙaice, a bayyane yake cewa hasken hasken da aka ƙaddara ta ingantaccen haske da ƙarfi shine babban abin da ke ƙayyade hasken fitilar.Fahimtar wannan bambance-bambance na iya taimaka wa masu siye su yanke shawarar yanke shawara lokacin zabar fitilun LED don biyan bukatun haskensu.


Lokacin aikawa: Yuni-06-2024